โรงเรียนมีคลาสเรียนตัวต่อตัว อีกทั้งยังมีน้ำและขนมฟรีอีกด้วยค่ะ เรายังสามารถถามคำถามกับเหล่าซือได้เลยเมื่อไม่เข้าใจ โมดูโล่จึงเป็นโรงเรียนที่ตรงกับความต้องการของฉันมากเลยค่ะ ^^
ข้อคิดเห็น
จากนักเรียนที่โมดูโล่
มาดูความคิดเห็นของนักเรียนที่มาเรียนที่โมดูโล่กัน
คุณครู Bo และ Phoebe
![นักเรียนชาวต่างชาติ โฟบี้เรียนภาษาไทยกับครูโบ](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/phoebe.jpg)
คุณครูทุกคนเลือกสอนเนื้อหาที่ตรงกลับความต้องการของฉัน ซึ่งทำให้คลาสเรียนสนุกมากๆ ฉันมีความสุขกับการเรียนที่โมดูโล่มากค่ะ
Korn, Pol-pol และ Karn
![กลุ่มเด็กนักเรียน กร กาน พอล กับครูอังกฤษ](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/freshy-boy.jpg)
โมดูโล่เป็นโรงเรียนที่ดีเยี่ยม คุณครูน่ารักและสอนเก่ง ซึ่งทำให้นักเรียนเข้าใจสิ่งที่เขาสอนได้อย่างง่ายดาย หากคุณสนใจอยากพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษ ผมแนะนำให้ลองมาเรียนที่โมดูโล่ครับ
คุณ Prima และคุณครู Yun Yun
![คุณพริมาเรียนภาษาจีนกับเหล่าซือ](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/prima.jpg)
ฉันชอบเทคนิคการสอนของที่นี่ ฉันเรียนคอร์สสนทนารวมไปถึงวัฒนธรรมของประเทศจีน ที่ฉันชอบอีกอย่างคือโรงเรียนตั้งอยู่ในพื้นที่ที่เดินทางสะดวกมากค่ะ
Eugine, Un, Many และ Dee-dee
![กลุ่มนักเรียน 4 คนกับครูผู้หญิงชาวฝรั่งเศส](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/lorient.jpg)
พนักงานดูแลดีมากค่ะ โทรมาช่วยเตือนเมื่อมีคลาสเรียนอยู่เสมอๆ คุณครูก็ดีค่ะ พยายามอธิบายให้เราเข้าใจ รวมไปถึงตารางเรียนก็มีความยืดหยุ่นมาก
Chomphoonuj Sathavonmanee, CFA Program Director
![a portraint of a Modulo student nicknamed Pink](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/pink.jpg)
คุณครูทุกท่านมีความรู้และมีเทคนิคดีๆในการสอน ฉันชอบที่คุณครูรู้ถึงความสามารถของฉัน และสามารถอธิบายข้อสงสัยของฉันได้อย่างละเอียดและชัดเจน สำหรับฉันแล้ว ความสำคัญไม่ได้อยู่ที่ปริมาณเนื้อหาที่เราเรียนไป แต่อยู่ที่ว่าเราสามารถเข้าใจและซึมวับสิ่งเหล่านั้นได้มากแค่ไหน คุณครูที่โมดูโล่ช่วยทบทวนบทเรียนให้ฉันอยู่เสมอ จนกว่าฉันจะเข้าใจเนื้อหาส่วนนั้นอย่างถ่องแท้
Michael (Mick)
![คุณมิก นักเรียนภาษาไทยของโมดูโล่](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/mick.jpg)
ผมรอให้ถึงเวลาเรียนอยู่เสมอ ครูโบเป็นครูที่น่าทึ่งมาก ผมรู้สึกว่าผมมีพื้นฐานทางภาษาที่ดีขึ้น ครูโบมักจะนำเนื้อหาจากข้างนอกมาสอนอยู่เสมอๆ ซึ่งช่วยให้ตรงกับความสามารถของผมมากยิ่งขึ้น ผมแนะนำอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่สนใจเรียนภาษาไทยครับ
Jeffry and Ally
![เด็ก 2 คนกำลังเรียนภาษาอังกฤษกับครูของโมดูโล่](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/happy.jpg)
ชอบเรียนที่โมดูโล่มากๆเลยครับ คุณครูสอนสนุก มีเกมส์ให้เล่นด้วยครับ
Nanny
![น้องแนนนี่เป็นนักเรียนจีนของโมดูโล่](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/nanny.jpg)
ฉันชอบเรียนกับคุรครู Stephanie มากๆค่ะ คุณครูมีประสบการณ์และมีเทคนิคมากมายในการสอน ครูรู้ว่าควรทำอย่างไรให้ฉันเข้าใจเนื้อหาได้ชัดเจนขึ้น แม้ว่าเขาจะเป็นครูที่ดีที่สุดในความคิดฉัน แต่ฉันรู้ว่าเขาเตรียมการสอนมาอย่างดีในทุกครั้งที่มาสอน มีความเป็นมืออาชีพมากๆค่ะ
Bell, Nid, Ploy และ Jett
![กลุ่มนักเรียน 3 คนกำลังเรียนภาษาอังกฤษ](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/liverpool.jpg)
พวกเรามีความสุขมากในเรียนภาษาอังกฤษที่โมดูโล่ การเรียนในกลุ่มนี้ดีมาก ครูทุกท่านที่โมดูโล่เก่งมากๆ พวกเรารู้สึกเหมือนมาเจอเพื่อนๆเมื่อมาโรงเรียน โมดูโล่ไม่เพียงแค่ให้ความรู้เรา แต่ยังให้มิตรภาพแก่เราอีกด้วย
Jan, Thammasat University
![น้องแจนเรียนภาษาฝรั่งเศสกับครูจูเลี่ยนที่โรงเรียนโมดูโล่สาขาพระราม 9](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/jan.jpg)
ฉันเลือกเรียนภาษาฝรั่งเศสที่โมดูโล่ ฉันกล้าพูดได้เลยว่า เรียนที่นี่ฉันมีโอกาสได้ฝึกภาษาฝรั่งเศสได้เต็มที่มากกว่าโรงเรียนอื่นๆที่ฉันเคยเรียนมา ครูคอยถามฉันเสมอว่าอยากเรียนเรื่องอะไร คุณครูเฟรนด์ลี่มากๆค่ะ ทำให้ฉันรู้สึกเป็นกันเองและผ่อนคลายในคลาสเรียน บรรยากาศการเรียนเหมือนมาพูดคุยกับเพื่อนมากกว่าคุณครูค่ะ
Art, Senior Sustainability Development Strategist for CPN
![น้องอาทเรียนคอร์สเตรียมสอบIELTS กับครูเอ็ดวารด์](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/art.jpg)
Edward มีข้อดีตรงที่สามารถวิเคราะห์ปัญหาและจุดอ่อนได้และมี Tips และการบ้านให้ทำอยู่เสมอ Brian มีความเป็นกันเองสูงและอธิบายได้เข้าใจได้ง่าย Rob ให้ความเข้าใจและอธิบายได้ถึงแก่นและมี Tricks ให้เรียนรู้ได้ตลอด Staff ทุกคนเป็นกันเองและต้อนรับดีครับ
Tyron, Singapore International School
![น้องไทรอนชาวเกาหลีเรียนทั้งภาษาจีนและอังกฤษ](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/Tyron.jpg)
การเรียนสนุกมากเมื่อได้เรียนเนื้อหาที่หลากหลายที่คุณครูนำมาสอน
Bright, Chulalongkorn University
![](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/bright.jpg)
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่ครูสอนค่ะ เราจะคิดถึงคุณครูนะคะ!
Fait, Aomsin, Fah และ Anda, Triam Udom Suksa Pattanakarn School
![กลุ่มนักเรียนที่เรียนภาษาอังกฤษ จากโรงเรียน TUPR](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/TUPR.jpg)
ครูมีความเป็นกันเอง พยายามอธิบายเนื้อหาจนเข้าใจ พี่ ๆ สตาฟ ใจดี น่ารัก คุณครูทุกคนสอนเข้าใจและไม่ทำให้พวกเราเครียด ครูเป็นกันเองมากค่ะ
Dr. Guys (Up)
![คุณหมอกายเรียนคอร์สภาษาอังกฤษเฉพาะทางสำหรับแพทย์กับโมดูโล่](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/guy.jpg)
ฝากถึงคุณครูทุกท่านที่โมดูโล่ ขอบคุณที่ช่วยสอนฉันค่ะ ฉันรู้สึกมั่นใจในการใช้ภาษาขึ้นมาก
Kana
![Kana studies English for children at Modulo](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/kana.jpg)
ฉันชอบเรียนที่นี่เพราะคุณครูมักจะหากิจกรรมใหม่ๆมาสอนฉันอยู่เสมอ ทำให้ฉันสนุก มีความสุขและไม่เบื่อเลยที่จะมาเรียน
K. Aon และ K. Lady
![รอยยิ้มของนักเรียน 2 คนที่เรียนภาษาอังกฤษ](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/aon-lady.jpg)
การเรียนที่นี่นับว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีมาก ทุกคนที่นี่ดีมากๆ ขอบคุณสำหรับทุกสิ่ง และหวังว่าจะได้เจอกันอีก
Utah group
![นักเรียนผู้หญิง 4 คนกับครูสอนภาษาอังกฤษในห้องเรียน](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/utah.jpg)
ขอบคุณสำหรับเวลาดีๆที่โมดูโล่มอบให้ค่ะ ขอบคุณคุณครูทุกท่าน ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่ดี รวมไปถึงขนม เราจะกลับมาเรียนที่นี่อีกค่ะ
Natt
![คุณแนทเรียนสนทนาภาษาฝรังเศสกับโมดูโล่](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/natt.jpg)
ขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับทุกอย่าง ฉันได้เรียนรู้อะไรมากมายจากครู Julien เขาเป็นครูที่ดีที่สุด ฉันจะคิดถึงสตาฟและทุกคนที่นี่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ!
Kesinee
![คุณเกษศินีเรียนภาษาจีนกับเหล่าซือเสต็ปฟานี่](cdn-cgi/image/f=auto, fit=scale-down/assets/images/comments/kesinee.jpg)
ฉันชอบเรียนกับคุณครู Stephanie เพราะว่าครูกระตุ้นให้ฉันได้ฝึกพูดภาษาจีนอย่างเต็มที่ คุณครูดูแลนักเรียนดีมากค่ะ